ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้เข้าร่วมโครงการร่วมใจ ปรองดอง สมานฉันท์ ประจำปี งป.๖๑ ณ อบต.ลุโบะบายะ โดยมี นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ เป็นประธาน โครงการนี้เป็นโครงการที่มีนโยบายในการเสริมสร้างความปรองดองสมานฉันท์ ด้วยขับเคลื่อนและส่งเสริมวิถีชีวิตแบบประชาธิปไตย มีผู้เข้าร่วมรับฟังแนวทางนโยบาย ประมาณ ๑๐๐ คน ประกอบด้วย ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำท้องที่ ผู้นำศาสนา ทหาร ตำรวจ ฝ่ายปกครอง และประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๖๑