ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล และ หน.ส่วนการเมือง ชป.กร.พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะครู และขอข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียน ณ ร.ร.มุคลีซีนวิทยา ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส และโรงเรียนดารุลอามาน ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติครูให้การต้อนรับและร่วมมือเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๖๑