ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดยี่งอ จัดกำลังพลร่วมบริจาคโลหิตเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล ร่วมกับหน่วยงานส่วนราชการ และ ประชาชนในพื้นที่อำเภอยี่งอ ณ.หอประชุมอำเภอยี่งอ ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาสการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ จัดกำลังพล เข้าร่วมบริจาคโลหิต โดยมีเหล่ากาชาด จ.นราธิวาส ร่วมกับ รพ.นราธิวาสราชนครินทร์ มารับบริจาค ณ หอประชุม อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส มีหน่วยงานต่าง ใน อ.ยี่งอ มาให้การบริจาคเป็นจำนวนมาก ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๖๑