ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มาพบปะ และชี้แจงทำความเข้าใจ อส.ชคต.ไม้แก่น เรื่องการรายงานข่าวสาร การตั้งจุดตรวจ จุดสกัด กฎการใช้อาวุธ และกฎการปะทะ พร้อมตรวจการซักซ้อมแผนป้องกันฐาน ชคต.ไม้แก่น โดยมี จ.อ. บุญสุข เรืองปราชญ์ และ อส.ทพ.นย.ทร. จำนวน ๖ นาย พร้อมด้วย อส.ชคต.ไม้แก่นร่วมกันซักซ้อมแผนรักษาป้องกันฐาน ณ ฐานปฏิบัติการ ชคต.ไม้แก่น ม.๑ บ.ไม้แก่น ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ ในระหว่างการฝึกได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๖๑