ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้เข้าชมแปลงเกษตรของ ร.ร.บ้านปาลอบาต๊ะ ม.๓ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ในโครงการเกษตรเพื่ออาหารกลางวัน ตามแนวทางพระราชดำริของ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามราชกุมารี จากที่เพาะปลูกไปรอบหนึ่งแล้วก็จะเตรียมแปลงเพื่อเพาะปลูกในรอบต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๖๑