ฉก.ทพ.นย.ทร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย พ.จ.อ.บุญฤทธิ์ คล้ายบุตรรอง.หน.ชป.กร.พร้อมชป.กร.เข้า พบปะพูดคุยพัฒนาสัมพันธกับครู ณ.ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านบือเระ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาสโดยมีนาง ซารุณี แซ่อุ่ยให้การต้อนรับผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการปกติเมื่อวันที่ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล พร้อม ชป.กร.เข้าพบบุคคลดังต่อไปนี้ ๑.ผอ.รร.บ.ดูกู ม.๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ๒.กำนัน ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ๓.จนท.อบต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อประชาสัมพันธ์เชิญชวนให้นักเรียนและประชาชน ในพื้นที่ ต.บาเจาะ มาร่วมกิจกรรม นาวิกนาวีสัญจร ณ อบต.บาเจาะ วันที่ ๒๘ ส.ค.๖๑ เวลา ๑๓๐๐ เป็นต้นไป ผลการปฏิบัติได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีที่จะมาร่วมกิจกรรมดังกล่าว การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๖๑