ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ทร.ที ๘ ดำเนินการจัดประชุมแถลงแผนการรักษาความปลอดภัย ๓๘อำเภอในส่วนของอำเภอยี่งอ ที่จะดำเนินการในห้วง ๒๙ ถึง ๓๑ ส.ค.๖๑ ณ ห้องประชุม อบต.ละหาร ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ สภ.ยี่งอ รพ.สต.ละหาร อบต.ละหาร กำนันละหาร ผู้ใหญ่ทุกหมู่ ศปก.อำเภอยี่งอ เพื่อเตรียมความพร้องของกำลังทุกภาคส่วน เนื่องด้วยช่วงดังกล่าวมีกิจที่ต้องปฏิบัติ แต่ทุกฝ่ายมีความพร้อมเพรียงอย่างมากและให้ความร่วมมืออย่างดี การดำเนินการประชุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๖๑