ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ทร.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน น. ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้นำกำลังพล ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ได้ไปตัดผมให้กับนักเรียน โรงเรียนน้ำตกปาโจ ครั้งที่ ๖ เพื่อเป็นการลดภาระค่าใช้จ่ายของผู้ปกครองของนักเรียนและเป็นการเสริมสร้างความสัมพันธ์ ความคุ้นเคยและความไว้เนื้อเชื่อใจต่อเจ้าหน้าที่ทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือจากทางโรงเรียน เด็กนักเรียนและผู้ปกครองเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๖๑