ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ มอบหมายงานให้ จ.อ.เลิกฤทธิ์ อินทราบุตร หน.ชป ที่ ๕ พร้อมลูกชุด ๑ ชป.เข้าปฏิบัติภาระกิจชี้แจงและวางแผนร่วมกับ จนท.ของ ชคต. ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ในการซักซ้อมแผนเผชิญเหตุ เพื่อให้รวดเร็ว และเข้าใจในหน้าที่ต้องปฏิบัติอย่างไรหลังเกิดเหตุ เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมในสถานการณ์ที่ไม่น่าไว้วางใจ การซ้อมแผนเผชิญเหตุในครั้งนี้เพื่อเป็นการเพิ่มทักษะ และศักยภาพของการทำงานร่วมกัน เหตุการณ์ทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๖๑