ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยือนพร้อมมอบสิ่งของพระราชทานให้กับครอบครัวของ นางสาว สารีพ๊ะ หมานสนิท อยู่บ้านเลขที่ ๑๕ ๑ ม.๖ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ซึ่งเป็นผู้ยากไร้ในพื้นที่ บ้านยะลูตงดูวอ อาศัยอยู่กับมารดาที่พิการ และลูกอีก ๕ คน ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จึงเข้าทำการตรวจสอบ และให้การช่วยเหลือมอบสิ่งของพระราชทานดังกล่าว ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณ จากครอบครัวของ นางสาว สารีพ๊ะ หมานสนิท เป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดี ระหว่างเจ้าหน้าที่ทหาร กับประชาชนในพื้นที่ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย ร.ท.ประมวล อินเสือ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ หน.ชป.กร. พร้อมด้วย จนท.ชป.กร. พบปะเยี่ยมเยียน นายบือราเฮง หามะ โต๊ะอีหม่าม สมาชิก ตาดีกาดารุลนาอิม และประชาชน ในพื้นที่ ม.๖ บ.ฮูแตยือลอ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อปรึกษาหารือ แนะนำ เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีแก่ ประชาชนกับเจ้าหน้าที่ทหารผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ พร้อม ชุด ชป.กร.ร่วมกับ นายฮำเซาะห์ เจะโซะ ผญบ.ม.๘ ผช.ผรส.ม.๘ และบัณฑิตอาสา บ้านกือดายือริง ม.๘ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ได้เข้า เยี่ยมเยียนและพบปะพูดคุย กับ ๑.นางซีเยาะ ลอเซ็ง อายุ ๕๔ ปี อาศัยอยู่ บ้านเลขที่ ๙๐ ๔ บ.กือดายือริง ม.๘ ต.ปะลุกาสาเมาะ ไม่มีสามี อาศัยอยู่กับหลาน มีฐานะยากจน ประกอบอาชีพรับจ้างทั่วไป ๒.นายมุสตาผา อามิง อายุ ๕๗ ปี อาศัยอยู่ บ้านเลขที่ ๓๖๒ ๓ บ.กือดายือริง ม.๘ ต.ปะลุกาสาเมาะ อาศัยอยู่กับภรรยาและบุตร มีอาการป่วยเป็นอัมพฤกษ์ครึ่งซีก แขนซ้าย ขาซ้าย ไม่มีแรง ป่วยมาประมาณ ๕ ปี เนื่องจากอุบัติเหตุทางรถจักรยานยนต์ ๓.นางฟาดีละ แลแงแน อายุ ๔๔ ปี อาศัยอยู่ บ้านเลขที่ ๖ ๔ บ.กือดายือริง ม.๘ ต.ปะลุกาสาเมาะ อาศัยอยู่กับสามีและบุตร รวมถึง พ่อแม่ มีอาการป่วยตะโพกขาข้างซ้าย กระดูกแตก ไม่มีแรง ป่วยมาประมาณ ๒ ปี เนื่องจากอุบัติเหตุถูกรถชน โดยได้มอบ ข้าวสารอาหารแห้งและผ้าขาวม้า ผ้าเช็ดตัว ที่ได้รับพระราชทานมาจาก คลังพระตำหนักทักษิณราชนิเวศน์ เพื่อมอบให้กับผู้ป่วย และผู้ยากไร้ ไวัใช้อุปโภค บริโภค ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจาก ผู้นำหมู่บ้าน รวมถึง ประชาชนในพื้นที่ ที่มี จนท.ทหาร มาเยี่ยมเยียน มอบสิ่งของให้ และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๖๑