ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อมกำลังพล จำนวน ๒๐ คน และ ชาวบ้านไทยพุทธ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ละหาร จว.นราธิวาส จำนวน ๘๐ คน ได้ร่วมกันพัฒนา ทำความสะอาดบริเวณวัดทุ่งคา เพื่อเตรียมพร้อมในการจัดงาน พิธีเจริญพุทธมนต์ เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระอยู่หัวมหาวชิราลงกร บดินทรเทพยวรางกูร และสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ที่จะจัดขึ้นในวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๖๑ ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๖๑