ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ มอบหมายให้ พ.จ.ต.ณพกฤษณ หมุดหวัน หน.ชป.กร.รว่มงานกีฬาเยาวชนต.ไทรทองอำเภอไม้แก่น จ.ปัตตานี จัดการแข็งขันกีฬาประจำปีมีเปตอง และตะกร้อ ฟุตบอลและมีการแข่งเรือผายเริ่มการแข็งขัน ๒๕ ถึง ๒๖ สิงหาคมมีนายก อบต.และ ร้อยทพ.นย.๙ ๑๐ ๑๑ ร่วมสงนักกีฬาเปตองร่วมแข็งขันเมื่อวันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๖๑