ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร เข้าโรงเรียน อัตตัรบียะหอัดดีนียะห์ ตาดีกา บลูกาสนอ ม.๔ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เนื่องจากทาง ตาดีกา ได้จัดกิจกรรมงานกีฬาสีภายในโรงเรียน ทางหน่วยทหาร จึงได้มอบเสื้อจำนวน ๒๔ ตัว ให้กับทางโรงเรียน ผลการปฏิบัติทั้งครูและนักเรียนได้ขอบคุณทางหน่วยทหาร น้องๆนักเรียนร่วมกิจกรรมกันอย่างสนุกสนาน เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๖๑