ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. พร้อมกำลังพลชุด ชป.กร. ร่วมกิจกรรม พหุวัฒนาธรรม ม.๓ บ้านละเวง รวมใจทำความดี ทาสีมัสยิด ครั้งที่ ๕ ณ มัสยิดบ้านละเวง ม.๓ บ.ละเวง ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ร่วมกิจกรรมทาสีทั้งด้านนอกและด้านในของมัสยิด ปรับปรุงภูมิทัศน์ทำความสะอาด เพื่อให้เกิดความสวยงาม โดยมีนายอับดุลนาเซย์ มะแซ ผญบ.ม.๓ ผู้นำศาสนา และประชาชนในพื้นที่ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี เข้ากิจกรรมดังกล่าว เป็นการสร้างภาพลักษณ์ที่ดีของหน่วยงานและเจ้าหน้าที่ของรัฐ เพื่อให้ประชาชนในพื้นที่ที่รับผิดชอบเห็นว่า หน่วยงานและเจ้าหน้าที่ของรัฐ เป็นผู้เข้ามาพัฒนาชุมชน และสามารถเป็นที่พึ่งพาได้เมื่อวันที่ ๒๑ สิงหาคม ๒๕๖๑