ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.ทวีศักดิ์ สิลาลัย จนท.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ พร้อมด้วยกำลังพล ได้เข้าพัฒนาความสัมพันธ์อันดีสร้างความน่าเชื่อถือต่อจนท.ทหารในพื้นที่กับ พี่น้องประชาชนในพื้นที่ รวมทั้งเป็นการสร้างภาพลักษณ์ที่ดีต่อประชาชนและผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ได้ร่วมกับ ผู้ใหญ่บ้าน บ.กูแบบาเดาะ นายก อบต.ต.ลุโบะบายะ ผรส.และเยาวชนในพื้นที่ ร่วมกัน พัฒนารอบมัสยิดด้วยการปรับพื้นที่เทปูนชิเมนต์ จำนวน ๓๐ กระสอบ และทำความสะอาดหน้ามัสยิด ต้อนรับวันฮารีรายอ ที่กำลังจะมาถึง ณ มัสยิดยุมอียะห์ ม.๔ บ.กูแบบาเดาะ ต.ลุโบะบายะ จว.นราธิวาส เพื่อป้องกันน้ำขังในหน้าฝนและให้ประชาชนได้สัญจรไปมา ละหมาดได้สดวกในช่วงฤดูฝน พร้อมกันนี้ยังได้ร่วมรับประทานร่วมกันกับ ผู้นำท้องที่ ท้องถิ่น และเยาวชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจาก ผู้ใหญ่บ้าน นายก อบต.ต.ลุโบะบายะเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๖๑