ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ โดย ว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย และ หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับชาวบ้านชาวไทยพุทธ ร่วมทำบุญในวันพระ ณ วัดมหันตคาม วัดบ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ พ.จ.ต.ชุติเดช พรหมคีรี พร้อมด้วยกำลังพล ฐานปฏิบัติการวัดโชติรส และประชาชน ร่วมถวายภัตตาหาร แด่พระสงฆ์ ณ วัดโชติรส เนื่องในวันพระ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๖๑