ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย พ.จ.อ. สิทธิพร กระบิน หัวหน้าชุดชป.กร.นำชุด ชป.กร ร่วมกับนายเจ๊ะมิง ลิมาอะ ผู้ใหญ่บ้านหมู่.๔ และนายบารกิ ดาแม ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ปค. นายเจ๊ะซอรี เจ๊ะเตาะ ผรส. นายมะอีซา มะตาเห ผรส. และชาวบ้านหมู่ ๔ ได้ร่วมกันพัฒนาจุดชมวิวอุทยานแห่งชาติเขาบูโดและบริเวณน้ำตกพุเสด็จ ม.๔ บ้านบูกาสะนอ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือจากชาวบ้านเป็นอย่างดี และเหตุการณ์ด้วยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๑