ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย พร้อม ชป.กร. อส,ทพ. หญิง จาก มว.ทพ.นย. หญิง กรม ทพ.นย. ชุดแพทย์เคลื่อนที่จาก มว.พ.ฉก.นย.ภต. และ ชุด ปจว.นคป.ฉก.นย.ภต. ร่วมกิจกรรม นาวิก นาวี สัญจร โครงการเดินเท้าเข้าชุมชนประจำเดือน ส.ค.๖๑ ตามแผนการปฏิบัติงานด้านกิจการพลเรือน ฉก.นย.ทร. และ ฉก.นย.ภต. ประจำปี ๒๕๖๑ ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๙ ต.ลุโบะสาวอ อ. บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์และสร้างความไว้เนื้อเชื่อใจระหว่างประชาชนและหน่วยทหารในพื้นที่และก่อนเริ่มกิจกรรมได้มีการแถวเคารพธงชาติร่วมกัน โดยในงานมีกิจกรรมดังนี้ ๑.ให้บริการทางการแพทย์จากชุดแพทย์เคลื่อนที่ ๒.กิจกรรมแสดงความสามารถของเด็ก และตอบคำถามชิงรางวัลจากชุดนันทนาการ ชุด ปจว. ๓.ให้บริการตัดผมจากชุดตัดผมฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ ๔.เครื่องเล่นบ้านลม ๕.แจกไอศครีมให้กับเด็กๆ ที่มาร่วมกิจกรรม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีนักเรียนและประชาชนในพื้นที่มาเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวเป็นจำนวนมาก พร้อมทั้งกล่าวชื่นชมและขอบคุณ จนท.ทหาร ที่ได้เข้ามาจัดกิจกรรมและมอบสิ่งที่ดีให้กับประชาชนอยู่เสมอมาเมื่อวันที่ ๗ สิงหาคม ๒๕๖๑