ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.ต.นิมิตร จรีรัตน์ รอง ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล จนท.สื่อสาร และ อส.ทพ.ธาวิน ส. หน.ชป. ๑ พร้อมกำลังพล ๑ ชป. เข้าร่วมงานการจัดการแข่งขันฟุตบอล ๗ คน KT CUP ครั้งที่ ๒ ประจำปี ๒๕๖๑ รอบชิงชนะเลิศ ณ สนามฟุตบอล บ.กระทุง ม.๓ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี ปลัดอาวุโส อ.บาเจาะ เป็นประธานมอบถ้วยรางวัลแก่ทีมที่ชนะเลิศ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๖ สิงหาคม ๒๕๖๑