ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ อส.ทพ.ยรรยง นนเดช หน.ชป.๓ พร้อมกำลังพล ๑ ชป. ทำการ วางกำลัง รปภ. ให้กับ ชุดบินโดรน เพื่อทำการบินสำรวจพื้นที่น้ำตกปาโจ และช่องปุลา-รามัน ณ ร.ร.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ไม่พบสิ่งผิดปกติ ชุดบินโดรนปฏิบัติภารกิจสำเร็จลุล่วง เมื่อวันที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๖๑