ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ โดย จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง พร้อม ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนครูและนักเรียน เพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่าง จนท.ทหารกับครูและนักเรียน และมอบอุปกรณ์การศึกษาให้แก่ตัวแทนนักเรียนเพื่อใช้ในการเรียนการสอน ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุสสาลาม ม.๒ บ.แป๊ะบุญ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๖๑