ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร่วมกับ ฉก.ทพ.นย.ทร. ให้การต้อนรับและอำนวยความสะดวกในการเดินทาง พร้อมทั้งรักษาความปลอดภัยบริเวณพื้นที่โดยรอบแก่คณะองคมนตรี พล.ร.อ.พงษ์เทพ หนูเทพ องคมนตรี ประธานกรรมการบริหารมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ที่เดินทางมาตรวจเยี่ยมคณะครูและนักเรียนโรเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๑