ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. มอบหมายให้ พ.จ.อ.ณัฏฐกิตติ์ ปานเลิศ ช่วยปฏิบัติราชการ นำกำลังพลที่นับถือศาสนาอิสลาม ร่วมละหมาดประจำวันศุกร์กับพี่น้องมุสลิมในพื้น บ.รังมดแดง ณ มัสยิดปูลากืองอ บ.รังแดง ม.๒ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี พร้อมกันนี้ได้บริจาคเงินซากาด เพื่อช่วยจัดซื้อปูน เพื่อปรับปรุงสร้าง ร.ร.ปอเนาะ บ.รังมดแดง ในนามของ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ จำนวนนึ่งด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย อีกทั้งยังเป็นการเชื่อมความเหมือนในความต่าง และสร้างความเข้าใจในการอยู่ร่วมกัน ท่ามกลางพหุวัฒนธรรม สำหรับเหตุการณ์ทั่วไปในพื้นที่ปกติ กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๑