ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ให้การ รปภ.ร่วมกับชุดลูกจ้างเร่งด้วย ๔,๕๐๐ แก่คณะครูและนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาที่ ๖ จาก ร.ร.นราธิวาส อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส ซึ่งมาจัดกิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ณ ร.ร.บ้านลุโบะบายะ ม.๑ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เพื่อสร้างความอุ่นใจแก่คณะดั่งกล่าว ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๑