ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพล ๑ ชป. ได้เข้าพบปะเยี่ยมเยียน ประชาชนในเขตพื้นที่รับผิดชอบ ม.๕ บ.อีโย๊ะ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อพูดคุยให้กำลังใจ ทำความเข้าใจระหว่างหน่วยงาน และประชาสัมพันธ์การปฏิบัติงานของ จนท. ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๑