ฉก.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ได้ลงพื้นที่ประชุมชี้แจงคณะกรรมการหมู่บ้านในการดำเนินการจัดเวทีประชาคมโครงการ สร้างความปรองดองสมานฉันท์ ครั้งที่ ๔ ในหัวข้อรายงาน ติดตาม ประเมินผลการปฏิบัติงาน โครงการในหมู่บ้านปูตะ ม.๓ โดยมี นาง อัจนา สุขวิเศษ ปลัดอำเภอผู้ทำหน้าที่หัวหน้าประจำตำบลละหาร เป็นประธานในการประชุมในครั้งนี้ ณ ตาดีกาประจำมัสยิดดารุลเลาะห์มาน ม.๓ บ้านปูตะ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นางนิสา ดารายีสาฮอ กำนันตำบลละหาร ให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ได้มีประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ประมาณ ๕๐ คน พร้อมกันนี้ ได้ประเมินผลการปฏิบัติงานสรุปผลได้ ๓ หัวข้อ ดังนี้ ๑.ลงพื้นที่เพื่อติดตามการดำเนินงานขับเคลื่อนของคณะกรรมการหมู่บ้าน โดยอำเภอ จังหวัด และส่วนกลาง ๒.ประเมินผลการปฏิบัติงาน โดยส่วนกลาง ๓.สรุปผลการดำเนินการในการลงพื้นที่ ครั้งที่ ๑ ถึง ๔ เพื่อรวบรวมส่งให้กรมการปกครอง ผลการปฏิบัติงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อยประชาชนให้ความสนใจเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๑