ฉก.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ได้ลงพื้นที่ประชุมชี้แจงคณะกรรมการหมู่บ้านในการดำเนินการจัดเวทีประชาคมโครงการ สร้างความปรองดองสมานฉันท์ ครั้งที่ ๓ ในหัวข้อเสนอโครงการตามความต้องการของ ม.๗ บ้านกาเด็ง และการแก้ไขปัญหา โดยมี นาง อัจนา สุขวิเศษ ปลัดอำเภอผู้ทำหน้าที่หัวหน้าประจำตำบลละหาร เป็นประธานในการประชุมในครั้งนี้ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน ม.๗ บ้านกาเด็ง ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายรัศมินทร์ นิติธรรม ผู้ใหญ่บ้านให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ได้มี นางสาวภัคจิรา แดงปง จนท.พัฒนาเกษตรตำบลละหาร และประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ประมาณ ๖๐ คน พร้อมกันนี้ ได้สรุปผล วิเคราะห์ คัดกรอง ปัญหาขั้นที่ ๓ สามารถจำแนกปัญหาการดำเนินงาน ได้ดังนี้ ๑.ปัญหาที่สามารถแก้ไขได้ให้รวมกันกำหนดแนวทางแก้ปัญหาร่วมกันในหมู่บ้าน ๒.ปัญหาที่สามารถพัฒนาได้ ให้จัดทำเป็นแนวทางเพื่อต่อยอดพัฒนาเป็นหมู่บ้านที่ยั่งยืนต่อไป ๓.ปัญหาที่สามารถส่งเสริมได้ ให้จัดทำบูรณาการจากทุกภาคส่วนเพื่อเป็นเเรงสนับสนุนในการดำเนินการภายในหมู่บ้านต่อไป ๔.ปัญหาที่ไม่สามารถดำเนินการแก้ไข พัฒนา ส่งเสริมได้ ให้ดำเนินการประสานจัดส่งบรรจุ ไว้ในแผนท้องถิ่น อำเภอ จังหวัด เพื่อสานต่อแนวทางแก้ไขปัญหาดังกล่าวต่อไป ผลการปฏิบัติงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อยประชนชนให้ความสนใจเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๖๑