ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนพร้อมทั้งมอบข้าวสาร อาหารแห้งให้กับครอบครัวของ นาง รอยานิง ปิ ซึ่งเป็นผู้ยากไร้ในพื้นที่ แยกทางกับสามีต้องเลียงลูก ๕ คน ณ บ้านเลขที่ ๖๙ ๒ ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ ๑ พร้อมทั้งพูดคุยให้กำลังใจ และสอบถามข้อมูลเพื่อรายงานให้หน่วยเหนือทราบในโอกาสต่อไป ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากครอบครัวของ นาย รอยานิง ปิ พร้อมทั้งคำชื่นชมของชาวบ้านรอบข้าง ที่เห็นการปฏิบัติของเจ้าหน้าที่ทหารที่ช่วยเหลือประชาชนผู้ยากไร้ในพื้นที่ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียน พร้อมมอบข้าวสารอาหารแห้งให้กับผู้อายุในพื้นที่ บ้านกือแลแมเราะ บ้านย่อยบ้านตันหยง ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาสหมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ๑ พร้อมทั้งพูดคุยสอบถามสารทุกข์สุกดิบ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากผู้สูงอายุบ้านตันหยง เป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างหน้าที่ทหาร และประชาชนในพื้นที่ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๖๑