ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรีผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ จัด ชป.กร.และจนท.พยาบาลเข้าเยี่ยมเยือน นางปีซะ มาแน บ้านเลขที่ ๒๗ บ.นากอ ม.๖ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ซึ่งเดินไปมาลำบากเนื่องจากอายุมากแล้ว และครอบครัวมีความลำบากฐานะยากจน ทางกองร้อยฯ จึงได้จัดหา เครื่องช่วยพะยุงในการเดิน Walker มามอบให้ในครั้งนี้ นางนางปีซะ มาแน และครอบครัวมีความดีใจและซาบซึ่งเป็นอย่างมากที่ จนท.ทหารพรานนาวิกโยธินดูแลเอาใจใส่ประชาชนเรื่อยมา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๓๑ กรกฎาคม ๒๕๖๑