ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. จำนวน ๑ ชุด ร่วมเข้าแถวเคารพธงชาติ,ออกกำลังกาย กับคณะครู และนักเรียน พร้อมทั้งสอบถามความเป็นอยู่ และสอบถามข้อมูลนักเรียน โรงเรียนบ้านตันหยง ม.๔ บ.ตันหยง ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ ๑ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับจากคณะครู และนักเรียนเป็นอย่างดี ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๓๐ กรกฎาคม ๒๕๖๑