ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.อ.สมคิด ชาลีชาติ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุด.ชป.กร. ร่วมต้อนรับ และรักษาความปลอดภัยให้กับคณะผู้บริหารภาครัฐ นักท่องเที่ยว และสื่อมวลชนรัฐกลันตัน ประเทศมาเลเซีย ณ มัสยิดดารุลริฎวาน ม.๔ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๕๖๑