ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร เข้าร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษาครบรอบ ๖๖ ปีของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร พร้อมกับ ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี ณ หอประชุมอำเภอยี่งอ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีนายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ เป็นประธานในพิธี ในพิธีมี ข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง จิตอาสา ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น จำนวน ๒๐๐ คนเข้าร่วมพิธีพร้อมกันนี้ นายยาลา ใบกาเด็ม ใด้เป็นผู้นำกล่าวถวายราชสักการะจุดเทียนพระพรชัยมงคลและถวายราชสดุดี เฉลิมพระเกียรติ ต่อพระบรมฉายาลักษณ์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร รัชการที่ ๑๐ ในสมุดถวายพระพรชัยมงคล ผลการปฏิบัติ ข้าราชการ ลูกจ้าง พสกนิกร ต่างปลื้มปิติที่ใด้ร่วมพิธีในครั้งนี้เหตุการณ์เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ โดย พ.จ.อ.จุฬา แจ่มจำรัส ผบ.ฐานวัดยี่งอเป็นผู้แทน ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่๘ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหา วชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๖๖ พรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑ ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี ข้าราชการ ตำรวจ ทหาร ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน อาสาสมัครทหารพรานนาวิกโยธิน และสมาชิกอาสาสมัครรักษาดินแดน มาร่วมพิธี มีนายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ ผอ.ศปก.อ.ยี่งอ เป็นประธานในพิธี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑