ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร เข้าพบปะพูดคุยกับนาย มหามัดซอบรี มะยูโซะ เจ้าของฟาร์มไก่ไข่นูรูลฮูดา บ้านเลขที่ ๙๒ ๑ หมู่ที่ ๔ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อช่วยเหลือสมทบทุนในการพัฒนาขยายฟาร์ม จัดหาไก่มาลงใหม่เนื่องจากไก่ในฟาร์มไม่ออกไข่ ทำให้ครอบครัวขาดรายได้ เเละช่วยส่งเสริมพัฒนาชีวิตให้ดีขึ้น ผลการปฏิบัติ จากการสนทนานาย มหามัดซอบรี เตรียมจัดหาไก่มาลงฟาร์มพร้อมขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่ให้การช่วยเหลือ เหตุการณ์เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๕๖๑