ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ มอบหมายให้ ร.อ.สมศักดิ์ ตะคุณนะ รอง ผบ.ร้อย. พร้อมกำลังพลในสังกัด เข้าร่วมพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณการเป็นข้าราชการที่ดี และลงนามถวายพระพร เนื่องในโอกาสวันวันมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖๖ พรรษา สมเด็พระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ณ หอประชุม อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี โดยมีนายบำเหน็จ บินหรีม นอภ.ไม้แก่น เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย หน.ส่วนราชการ ข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง จิตอาสา ผู้นำท้องถิ่น และประชาชนในพื้นที่ อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี เข้าร่วมพิธีดังกล่าว พร้อมกันนี้ นายบำเหน็จ บินหรีม ได้เป็นผู้กล่าวนำคำถวายสัตย์ปฏิญาณการเป็นข้าราชการที่ดี ต่อพระฉายาลักษณ์ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ กับร่วมลงนามถวายพระพร ในโอกาสวันมหามงคลในการนี้ด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑