ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ชป.กร. พร้อมกำลังพล ผู้นำท้องที่ และประชาชนบ้านทุ่งคา ร่วมทำบุญตักบาตรอาหารแห้ง เนื่องในวันอาสาฬหบูชา ตรงกับ ขึ้น ๑๕ ค่ำเดือนเเปด ปีจอ ร่วมกับพระภิกษุสงฆ์ จำนวน ๕ รูป เพื่อเป็นพระราชกุศล แด่ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ณ วัดทุ่งคา ม.๘ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีนายเจษฎา สอนหมาน ผญบ.ม.๘ บ้านทุ่งคา เป็นประธานในพิธี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร. ให้การต้อนรับและ รปภ. ให้กับ น.ท.วรรณะ ฤทธิชัย รอง ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. ในโอกาสเดินทางมาร่วมทำบุญตักบาตรและเวียนเทียนร่วมกับพุทธศาสนิกชนในพื้นที่ อ.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เนื่องในวันอาสาฬหบูชา ณ วัดอุไรรัตนาราม ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของชาวพุทธพร้อมทั้งได้พบปะพูดคุยและรับประทานอาหารร่วมกับประชาชนในพื้นที่ที่มาร่วมทำบุญตักบาตร การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑