ฉก.ทพ.นย.ทร.ให้ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ จัดกิจกรรม นาวิก นาวี โครงการเดินเท้าเข้าทุกชุมชน จัด ณ วัดไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น ในการนี้ ว่าที่.ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ฯ หน.ชป.กร. จัดกำลังพล ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมโดย พร้อมทั้งจัดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ให้การตรวจรักษาโรคเบื้องต้นให้กับประชาชนที่มาร่วมกิจกรรม พร้อมทั้งได้รับการสนับสนุนชุดบ้านลมจาก นคป. และมว.ทพ.หญิง ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ประชาชนดีใจที่ทหารเข้ามาจัดกิจกรรมในครั้งนี้เมื่อวันที่ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑