ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา นายยูโซ๊ะ จาหลง สมาชิก อบต.ละหาร ชป.กร. พร้อมกำลังพล เข้าร่วม โครงการส่งเสริมความสัมพันธ์โรงเรียนกับชุมชนในจังหวัดชายเเดนใต้ ณ โรงเรียนบ้านปูตะ ม.๓ บ้านปูตะ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี นายจีรวิชญ์ การสมเกตุ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านปูตะ ให้การต้อนรับ ในงานมีกิจกรรมดังนี้ ๑.อ่านอัลกุรอาน ๒.บรรยาธรรม ๓.ประชุมผู้ปกครอง พร้อมกันนี้ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ได้ร่วมพูดปะกับผู้ปกครองของนักเรียนที่เข้ามาประชุม จำนวน ๕๐ คน เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดี เป็นเกราะคุ้มกันหน่วยงานในพื้นที่ สร้างมิตรภาพ ไม่เเบ่งเเยกกันระหว่างพี่น้องไทยพุทธและพี่น้องไทยมุสลิม เพราะเราคือพี่น้องบนผืนแผ่นดินเดียวกัน ที่จะคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกันต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๑