ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน น. ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ นำกำลังพล ชุดช่าง สร้างบ้านให้กับ นาง นารีซัน สาและ ซึ่งมีฐานะยากจน โดย มี ผญบ. ม.๖ และ ชรบ.บ.บาดง ม.๖ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ร่วมช่วยกัน เทพื้นปูนภายในบ้านและบริเวณรอบนอกบ้านเพื่อทำเป็นที่ขายของชำ เพื่อให้นาง นารีซัน สาและ มีรายได้มาใช้จ่ายใช้ในชีวิตประจำวันและเป็นการยกระดับความเป็นอยู่ของตนเองและครอบครัวให้สามารถพึ่งพาตนเองได้ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือ ผู้นำชุมชน ชรบ.และชาวบ้านเป็นอย่างดี สร้างความประทับใจให้กับประชาชนเป็นอย่างมากเมื่อวันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๑