ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่๘ ฐานวัดยี่งอ จัดกำลังพลร่วมกับส่วนราชการต่างๆ และพุทธศาสนิกชนที่อยู่ในเขตเทศบาลตำบลยี่งอ โดยมี นายดุสิต ทัศนียมภรณ์ ปลัดอาวุโส อ.ยี่งอ เป็นประธานจัดกิจกรรมส่งเสริมพระพุทธศาสนาในเทศกาลเข้าพรรษา ประจำปี๒๕๖๑ โดยมีการถวายเทียนพรรษาให้กับพระสงฆ์ ณ.วัดราษฏ์วิริยาราม วัดยี่งอ ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่พุทธศาสนิกชนตลอดจนเพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้พุทธศาสนาเกิดความศรัทธาซาบซึ้งและตะหนักถึงวันสำคัญทางพระพุทธศาสนาผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือจากส่วนราชการต่างและ ประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๑