ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมกับ หน.ส่วนราชการต่าง ใน อ.บาเจาะ และประชาชนใน ต.ปะลุกาสาเมาะ ร่วมเปิดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี Field Day และบริการเกษตรกรเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ ปี ๒๕๖๑ ณ ศูนย์การเรียนรู้เพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตรอำเภอบาเจาะ บ.เชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นางรัตนา ถิระโชติ หน.เกษตร จ.นราธิวาส มาเป็นประธานในพิธีเปิด ซึ้งในงานมีการจำหน่ายและให้ความรู้ทางการเกษตร จากหน่วยงานราชการและเกษตรที่มีความรู้ ผลการปฏิบัติผู้ที่มาร่วมงานได้รับความรู้ทางการเกษตรเพิ่มขึ้นและเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๑