ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี รอง หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล ร่วมกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ จิตอาสาตามเเนวทางพระราชดำริเราทำความดีด้วยหัวใจ ณ โรงเรียนบ้านปูตะ ม.๓ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส มี ข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง จิตอาสา ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น และประชาชนในพื้นที่อำเภอยี่งอ จำนวน ๖ ตำบล จำนวน ๓๐๐ คน เข้าร่วมกิจกรรม เพื่อเป็นพระราชกุศล แด่ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร โดยมี นายสุรพล ลำพรหมแก้ว ปลัดอาวุโส เป็นประธานในพิธี พร้อมกันนี้ได้ร่วมกันทำความสะอาดบริเวณ๓เเยกบ้านปูตะ ม.๓ ถึง ด่านทุ่งคา ม.๗ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๓ กรกฏาคม ๒๕๖๑