ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ จัด ชป.กร. เข้าร่วมโครงการจิตอาสาหน่วยพระราชทานและประชาชนจิตอาสา ณ โรงเรียนบ้านปูตะ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายสุรพล ลำพรหมแก้ว เป็นประธานในพิธี โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ประมาณ ๓๕๐ คนประกอบด้วย หน.ส่วนราชการ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น และประชาชนจิตอาสา พร้อมกันนี้ได้ร่วมกันเก็บขยะริมถนนในพื้นที่รับผิดชอบของแต่ละหน่วยงาน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๑