ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้เป็นตัวแทนจากทีมงาน อิคลาส อะมีนะ์และอิกรอม จิตอาสาเพื่ออัลลอฮ์ ได้ไปมอบตะละกง ชุดละหมาดสำหรับผู้หญิง จำนวน ๑๕ ชุด ให้กับผู้ที่มีฐานะยากจนเพื่อเป็นการส่งเสริมการปฏิบัติศาสนกิจของพี่น้องชาวไทยที่นับถือศาสนาอิสลามในพื้นที่รับผิดชอบ โดยมีกำนัน ผู้ใหญ่บ้านเป็นตัวแทนมอบและฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจได้นำข้าวสารไปมอบให้กับชาวบ้านที่มีฐานะยากจนจำนวน ๕ ถุง การปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนและผู้นำชุมชนได้ขอบคุณเป็นอย่างมากที่ จนท.ทหาร ได้เข้ามาให้การช่วยเหลือประชาชนที่ยากจนในพื้นที่อย่างต่อเนื่องในหลาย ๆ ด้านเมื่อวันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๑