ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จ.อ.ประชล จันทร์อารีย์ พร้อมชุด ชป.กร. จำนวน ๑ ชป.เข้าพบปะเยี่ยมเยี่ยนครอบครัวของ ด.ญ.ฟาริต้าร์ จารุ โดยมี น.อ.เทพประทาน เข่งเจริญ รอง ผบ.ฉก.นย.ทร. พร้อมด้วย น.ท.ธนลักษณ์ นุกูลกิจ หน.ฝกร.ฉก.นย.ทร. และ ผบ.นคป.ฉก.นย.ภต. ได้นำสิ่งของอุปโภคและบริโภคไปเยี่ยมครอบครัวของ ด.ญ.ฟาริต้าร์ จารุ อาศัยอยู่กับนายสะแปอิง เซ็ง คุณตาซึ่งป่วยเป็นคนพิการและ น.ส.ซูไรนี เซ็ง คุณแม่ พิการตาบอดทั้งสองข้าง ณ บ้านเลข ๑๕๘ ๒ ม.๗ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาสเมื่อวันที่ ๒๒ กรกฎาคม ๒๕๖๑