ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนณี ผบ.ร้อย.ฯ มอบหมายให้ ร.อ.สมศักดิ์ ตะคุณนะ รอง ผบ.ร้อย.ฯ หน.ชป.กร. พร้อมด้วย หน.ส่วนราชการ ผู้นำท้องถิ่น ในพื้นที่ อ.ไม้แก่น ร่วมประชุมเตรียมความพร้อมในการจัดกิจกรรม รวมพลคนรักถั่ว อ.ไม้แก่น ณ ห้องประชุมพลับพลา ชั้น ๓ อ.ไม้แก่น จว.ป.น โดยมีนายบำเหน็จ บินหรีม นอภ.ไม้แก่น เป็นประธานผลการประชุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๖๑