ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นายอาศิส เหาะนะ ปลัดอำเภอหัวหน้าประจำตำบลปะลุกาสาเมาะ นาย นิวัฒน์ ชัยโป ผญบ.ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะและประชาชนบ้านเชิงเขาได้ร่วมกัน รับฟังการประชาสัมพันธ์และจัดรายการวิทยุ นอกสถานที่ จากทีมงานถ่ายทอดสด ของ ศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้ ศอ.บต. โดย มีการพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องตู้กรองน้ำพลังงานแสงอาทิตย์ และปัญหาต่างของประชานชนในพื้นที่ ต.ปะลุกาสาเมาะ ณ วัดเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะอ.บาแจะ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีและ เป็นไปด้วยความด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๖๑