ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.ท.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ เข้าร่วมในโครงการส่งเสริมความสัมพันธ์โรงเรียนกับชุมชน ที่ ร.ร.บ้านจอเบาะ ม.๑ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ซึ่งมีนายอาซือลัน มามะ ผอ.ร.ร. และนายดุลตอและ แตนิมะ กำนันตำบลจอเบาะ เป็นประธานร่วมในพิธี เป็นการจัดกิจกรรมการแสดงของนักเรียนและประชาชนในหมู่บ้าน และทหารพรานของเราก็ได้แสดงลิเกฮูลูร่วมกับประชาชนด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๖๑