ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ร่วมกิจกรรมปล่อยกุ้งกุลาดำ จำนวน ๑๐๐๐๐๐ ตัว ตามโครงการพัฒนาอาชีพเกษตรกรสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๑ ซึ่งได้รับกุ้งกุลาดำจากศูนย์วิจัย และพัฒนาการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝัง ณ พลับพลาประชารวมใจ บ้านละเวง ม.๓ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานีโดยมีหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ผู้บริหารสถานศึกษา และนักเรียน ประมาณ ๑๐๐ คน โดยมี นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น และ ผอ.ศปก.อ.ไม้แก่น เป็นประธาน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ กรกฎาคม ๒๕๖๑