ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมกำลังพล ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ร่วมกับโรงเรียนวัดโชติรส จัดกิจกรรมสานสัมพันธ์โรงเรียนกับผู้ปกครองของนักเรียน เดินรณรงค์ต่อต้านเหตุการณ์ความรุนแรง และต่อต้านยาเสพติด และแข่งกีฬาพื้นบ้าน ณ โรงเรียนวัดโชติรส หมู่ ๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมี มว.ทพ.หญิง ร่วมกิจกรรมด้วย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ กรกฎาคม ๒๕๖๑