ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ โดย จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง พร้อม ชป.กร. เข้าพบปะ นางแมะสะนิ แมกา เพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างประชาชน กับ จนท.ทหาร รวมทั้งจ่ายยารักษาโรคเบื้องต้น และรวบรวมข้อมูลคนยากจนในพื้นที่ เพื่อส่งขอทุนตามหน่วยเหนือกำหนด ณ บ.ดูกู ๑๐๐ ม.๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ กรกฎาคม ๒๕๖๑